Hiện tượng đau cơ

27 Th2 2015

CÂU HỎI TƯ VẤN

Xin Chào Bác sĩ

Tôi đang dùng thuốc lipitget 20mg do Bác sĩ Đồng chỉ định, tuy nhiên sau khoảng 15 ngày sử dụng thì thấy hiện tượng đau cơ(trước đây tôi dùng LIPITOR 20mg thì không thấy hiện tượng này). Hiện nay tôi còn khoảng 10 ngày nữa thì tái khám. Vậy tôi xin hỏi Bác sĩ là tôi có nên ngừng sử dụng thuốc lipitget 20mg này không.

Tôi xin cảm ơn bác sĩ.

BÁC SĨ PHẢN HỒI

Chào bạn .Tôi là Lê Thị Ngọc Kim ,bác sĩ làm việc tại Phòng khám đa khoa Quốc  Tế Sài Gòn

Thuốc bạn đang dùng Lipiget 20 mg

Như bạn đã biết lipiget cùng hoạt chất với Lipitor là Atorvastatin ,thuốc có tác dụng hạ cholesterol rất tốt ,tuy nhiên chúng có một số tác dụng phụ ,trong đó có đau cơ .

Trường hợp của bạn bị đau cơ,đau có nhiều không ? có đang dùng chung với thuốc khác không ? Có đang bị cảm không ?Có vận động nhiều không ? Nhưng bạn không có mô tả rõ.

Tuy nhiên trong trường hợp đau cơ nghi do tác dụng phụ của thuốc Lipiget, bạn nên ngừng thuốc và đi tái khám lại.

Chào bạn, chúc bạn nhiều sức khỏe.

Bác sĩ Lê Thị Ngọc Kim


BỆNH VIỆN TAI MŨI HỌNG SÀI GÒN
PHÒNG KHÁM ĐA KHOA QUỐC TẾ SÀI GÒN

1 – 3, 6 – 8, 9 – 15 Trịnh Văn Cấn, P. Cầu Ông Lãnh, Quận 1, Tp. HCM

(028) 38.213.456

marketing@taimuihongsg.com

https://taimuihongsg.com/dat-hen-kham-benh/

https://taimuihongsg.com/

1191    Tim Mạch    

Search

+